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KIBITI 

YAH: TAARIFA YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MTANGA DELTA 

Ninafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Shule hii katika kidato cha KWANZA mwaka 2021 

Napenda kuchukua nafasi hii kukupongeza na kukukaribisha hapa shuleni, bila shaka utapenda kuishi na kunufaika na yanayoendeshwa hapa shuleni. Sina shaka kwamba kwa muda wote utakaokuwa katika shule hii utashirikiana na wanafunzi wenzako, Walimu na Wafanyakazi wasio walimu katika kutoa mchango wako wa mawazo na vitendo ili kuleta na kudumisha sifa nzuri na maendeleo ya shule hii. 

Pamoja na barua hii ninaambatanisha taarifa zifuatazo:- 
a) Maelezo ya awali (Joining instruction) 
b) Fomu ya MM ambayo unatakiwa ujaze wewe na Mzazi/Mlezi wako na kufika nayo hapa shuleni. 
c) Fomu ya HB ambayo unatakiwa ujaze wewe  halafu fika na fomu hii hapa shuleni ikiwa imejazwa kikamilifu. 
d) Fomu ME ambayo unatakiwa kuipeleke kwa Daktari wa Hospitali ya Serikali upimwe afya yako halafu ufike na fomu hii hapa shuleni ikiwa imejazwa kikamilifu. 
e) Nakala moja na “sheria za shule” ambayo unatakiwa kusoma kwa uangalifu kabla ya kujaza fomu MM. nakala hii ya sheria za shule utaitunza siku zote ili ikusaidie katika kuishi kwako hapa shuleni.

Mwisho nakufahamisha kuwa shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kufika shuleni siku ya tarehe 11/01/2021 mara ufikapo shuleni, ripoti kwa mwalimu wa zamu na Makamu Mkuu wa shule ambapo watakupokea na kukuelekeza. Endapo utachelewa kufika au endapo hutafika kabisa unatakiwa uandike barua kwa Mkuu wa shule Mtanga Delta kupitia kwa Mtendaji wa Kata unayotoka ukieleza kwanini utachelewa au hautafika kabisa. Napenda kusisitiza kuwa ni muhimu kuripoti siku ya kazi na saa za kazi. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 (ndani ya siku saba) 

Ninakukaribisha sana katika shule hii. 

Ahsante 



 
……………………..
HUMPHREY J. MWAKYAMBIKI
MKUU WA SHULE 




A: MAELEZO YA AWALI YA KUJIUNGA NA SHULE (JOINING INSTRUCTIONS)
 Soma maelezo yafuatayo kwa uangalifu na kuhakikisha kuwa unayatekeleza 
1.2. SARE (UNIFORM) 
 WAVULANA 
i. Shati mbili (2) nyeupe za tatron mikono mifupi. Shati hizi zinatakiwa ziwe  ndefu kwa ajili ya kuchomekea ndani ya suruali 
ii. Suruali  mbili (2) rangi ya damu ya mzee (kitambaa kizito) iliyoiva zenye  upana wa chini (inch 18 – 20). Suruali ya jeans au zenye mitindo tofauti (modal) haziruhusiwi kuvaliwa kama sare ya shule. Mkanda wa ngozi rangi nyeusi usio na urembo. 
iii. Viatu vya ngozi rangi nyeusi  na soksi nyeusi. 
WASICHANA 
i. Sketi mbili (2) za rangi ya damu ya mzee  (kitambaa kizito) zenye marinda ya box na  ndefu za kuvuka magoti. 
ii. Shati mbili (2) nyeupe tetron zenye mikono mifupi na ndefu kutosha kuchomekea, au kwa atakayeshona nusu kanzu isiwe ya kubana mwili. 
iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi na soksi nyeupe. Kwa wasichana watakaopenda kushona hijab, ni lazima ifanane na rangi ya shati (nyeupe) na isiwe ya kununua dukani (already – made). 
NB:
· Ni marufuku kuvaa viatu vya wazi (sandals au kandambili) wakati wote wa masomo darasani. 
· Sare za shule itavaliwa wakati wote utakapotakiwa kufanya hivyo 
· Viatu vikubwa (boots) , vya wazi ( sandals) na raba haviruhusiwi kuvaliwa kama sare ya shule. 
1.2.  TAALUMA 
Lengo la wewe kuja hapa shuleni ni kusoma ili upate elimu kwa manufaa yako binafsi , familia, ukoo na Taifa kwa ujumla. Pamoja na kutekeleza yatakayokuwa yanatolewa , unatakiwa uje na: 
(a) Daftari kubwa (counter book) zisizopungua 12 
(b) Uje na vifaa vingine kama kalamu za wino, kasha la vifaa vya mahesabu (mathematical set) moja, rula  ndefu, mfuko wa madaftari na kamusi ya lugha ya Kiingereza (Dictionary). 
1.3. VIFAA VYA KAZI ZA MIKONO 
Unatakiwa uje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi wa mazingira shuleni 
· WASICHANA  ufagio wa chelewa , na fyekeo , WAVULANA Ufagio wa chelewa na Jembe lenye mpini
1.4. MICHEZO 
Kutoka na Sera ya Elimu, michezo ni muhimu kuweza kujenga afya ya mwanafunzi kiakili na kimwili, michezo huburudisha, kujenga mshikamano na uelewano, kwa hiyo ni vyema kushiriki katika michezo. Ili kutekeleza lengo hili unatakiwa uwe na nguo za michezo ambazo zinaweza kukidhi mahitaji hayo. Viatu vya michezo, bukta nyeusi, fulana (jezi ya Taifa stars ya blue (mikono mifupi) na soksi ndefu nyeusi).
1.0. HOSTELI 
Shule ina hosteli.Kwa maelezo zaidi kuhusiana na gharama za chakula kwa mwanafunzi atakayetaka kukaa hosteli za shule wasiliana na mwenyekiti wa kamati ya chakula ya wazazi kwa namba 0787434404 au 0715434405.   Kwa mwanafunzi atakayekaa hosteli atatakiwa kuwa na vifaa vifuatavyo:- 
WASICHANA 
· Mashuka mawili rangi ya pink 
· Taa ya Solar 
· Vyombo vya kulia chakula 
· Ndoo ndogo mbili 
· Kanga nne (4) 
· Nguo ya nyumbani moja (1) na mitandanio
· Sanduku la bati au begi la nguo 
· Godoro 
WAVULANA 
· Mashuka mawili rangi la bluu 
· Taa ya Solar 
· Vyombo vya kulia chakula na ndoo ndogo mbili
· Nguo ya nyumbani moja (1) 
· Sanduku la bati au begi la nguo 
· Godoro 
Ninakutakia utekelezaji mwema. 
……………………..
MKUU WA SHULE 
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B. FOMU M.M (MAELEZO YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI) 

Mimi …………………………………………………………………………………………….Mzazi/Mlezi wa …………………………………………… Nimesoma, nimeelewa na ninakubali masharti yote yanayohusu mtoto wangu …………………………………… kujiunga na Shule ya Sekondari Mtanga Delta. Nitampatia mahitaji yote yanayotakiwa na nitashirikiana na Walimu wa shule hii katika kumlea vizuri mtoto wangu ili apate kunufaika na Elimu inayotolewa hapo shuleni. Aidha ninathibitisha kuwa habari zilizopo katika fomu hii ni sahihi. 

Sahihi ya Mzazi/Mlezi ………………………………………….	Tarehe …………………………..

Anuani na namba ya simu ya Mzazi/Mlezi 
…………………………………………………………………..
………………………………………………………………….
…………………………………………………………………
Mimi ………………………………………………………….Mwanafunzi, naelewa ni dhamana kubwa sana kwangu kupatiwa nafasi katika Shule ya Serikali. Naahidi kutii sheria za shule na nitajitahidi kuwa Mwanafunzi mwema mwenye bidii na nidhamu katika kazi zote za mikono na kazi za darasani kwa muda wote nitakapokuwa shuleni Mtanga Delta. Sitashiriki katika vikundi viovu, migomo, au maasi ya aina yoyote. Naahidi daima nitaweka moyo wa ujasiri wa kizalendo mbele utovu wa nidhamu kwangu itakuwa ni mwiko. 
Sahihi ya Mwanafunzi…………………………………………….	Tarehe………………………….




SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978, hivyo kila mwanafunzi ni lazima kufuata yafuatayo:- 
  
A. HESHIMA 
Kila mwanafunzi anapaswa awaheshimu  viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii yote. 

B. MAHUDHURIO 
· Kila mwanafunzi anapaswa kuhudhuria shule kwa muda wote wa masomo 
· Kila mwanafunzi anapaswa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa 
· Kila mwanafunzi anapaswa kuhudhuria mikutano ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa usafi na kupandisha bendera ya Taifa 
· Kila mwanafunzi anapaswa kuhudhuria katika kazi zote za mikono 

C. KUWAHI 
· Mwanafunzi anatakiwa kuwahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa katika ratiba ya kila siku na nyingine atakazopewa. 
· Mwanafunzi anapaswa kufika shule kwa tarehe zilizopangwa 

D. USAFI 
· Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule 
· Mwanafunzi wa kiume hapaswi kufuga ndevu, kucha na kuwa na nywele ndefu na kunyoa mtindo 
· Mwanafunzi wa kike hapaswi kufuga kucha, kupanga rangi ya kucha na kuvaa vitu vya urembo 

E. MAVAZI 
· Kila mwanafunzi anapaswa kuvaa sare ya shule yenye heshima wakati wote anapokuwa shule. 

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE 
1. Wizi 
2. Uasherati 
3. Ubakaji 
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji sigara, bangi, cocaine, mirungi, kubeli nk. 
5. Kupiga au kupigana 
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma 
7. Kudharau Bendera ya Taifa 
8. Kuoa au kuolewa 
9. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule 
10. Kutoa mimba 
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule 
12. Kukataa adhabu kwa makusudi 
13. Kuwa na simu ya mkononi 





TAMKO RASMI 


Mimi (Mwanafunzi) …………………………………………………………Natamka rasmi ya kwamba: 
i. Nitahudhuria shule kila siku bila kukosa 
ii. Nitakuwa mtiifu kwa walimu, viongozi na hata wanafunzi wenzangu 
iii. Nitatii sheria zote za shule pamoja na ratiba ya shule 
iv. Kinyume cha (I – III) hatua za kisheria zichukuliwe dhidi yangu 

Mimi: ……………………………………………………..		Saini:……………………………...

Tarehe: …………………………………………………….



Mimi (Mzazi / Mlezi) ……………………………………………………………….. naahidi rasmi kuwa: 
i. Nitahakikisha mwanafunzi (mtoto wangu) anafika shule kila siku 
ii. Nitamtimizia mahitaji yote ya shule kama vile ada, sare za shule, vifaa vya kusomea shule 
iii. Kufuatilia maendeleo yake kimasomo 
iv. Nitakaposhindwa kutimiza (I  -  III) nipelekwe  mbele ya sheria 

Mimi ……………………………………………… Mzazi/Mlezi         Saini: ……………………………

Tarehe………………………………………………………………….
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C. FOMU HB (HABARI BINAFSI KUHUSU MWANAFUNZI) 
Jina la Mwanafunzi (Jina hili ndilo litakalotumika kama ilivyotolewa kutoka Shule ya msingi) 
……………………………………………………………………………………………………
Tarehe ya kuzaliwa :…………………………………………………………………………………………
Mahali alipozaliwa: …………………………………………………………………………………………
Uraia : ………………………………………………………………………………………………………
Shule anakotoka …………………………………………………………………………………………….
Dini: …………………………………………………………………………………………………………

Taarifa ya wazazi 
i. Wazazi wote wako hai: …………………………………………………………………………
ii. Yatima mzazi mmoja baba : ……………………………………………………………………
iii. Yatima mzazi mmoja mama: ……………………………………………………………………
iv. Yatima wazazi wote: ……………………………………………………………………………

Maelezo binafsi ya mzazi/ mlezi 
· Jina kamili …………………………………………………………………………………………
· Uraia ………………………………………………………………………………………………
· Sehemu/ kijiji unachoishi sasa: …………………………………………………………………
· Simu ya mzazi / mlezi namba: ………………………………………………………………….
· Kata: ………………………………………………………………………………………………

MAKAZI YA MWANAFUNZI 
· Mwanafunzi ataishi hosteli, nyumbani au atapanga chumba ……………………………………………………
· Jina la mwenye nyumba: ………………………………………………………
· Kijiji/ kitongoji ……………………………………………………………….
· Simu ya mwenye nyumba ……………………………………………

1. Katika jedwali lifuatalo andika majina ya watu watatu (3) ambao ni ndugu au jamaa ambao uongozi wa shule unaweza kuwasiliana nao kwa jambo lolote linalomhusu Mwanafunzi. 
	S/N
	JINA 
	KAZI 
	ANUANI/ NAMBA YA SIMU
	UHUSIANO NA MWANAFUNZI 

	
	
	
	
	

	
	
	
	
	

	
	
	
	
	






THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
KIBITI DISTRICT COUNCIL 
MTANGA DELTA SECONDARY SCHOOL 
P.O.BOX 23, KIBITI – PWANI 
DATE:…………………………
MEDICAL EXAMINATION FORM: 
A: TO THE MEDICAL OFFICER 

………………………………………………………………………………………………………………………………………
Please, Examine …………………………………………………………………………………………………………………. as to her/ his fitness as a student in the following areas; 
1. Eye sight …………………………………………………………………………………………………………………
2. Hearing ………………………………………………………………………………………………………………….
3. Speech …………………………………………………………………………………………………………………
4. Specimen:
i. Stool ………………………………………………………………………………………………………….
ii. Urine …………………………………………………………………………………………………………..
iii. Blood ……………………………………………………………………………………………………………
5. Asthma/ Tuberculosis …………………………………………………………………………………………………..
6. Pregnancy ………………………………………………………………………………………………………………..
7. Other diseases ……………………………………………………………………………………………………………
8. Hereditary Diseases e.g. Diabetes/epilepsy ………………………………………………………………………….

………………………………………
Head of School 
MEDICAL CERTIFICATE 
(To be completed by a medical officer) 
I have examined the above named and I consider that she/ he is physically fit/unfit to pursue as a student 
Reason: ……………………………………………………………………………………………………………………………
	………………………………………………………………………………………………………………………………
MEDICAL OFFICER: 
Name:………………………………………………………………………………… Signature:………………………………..
Designation: ………………………………………………………………………… Station: ………………………………….
Official stamp: ……………………………………………………………………… Date: …………………………………….
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