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TOVUTI MPYA ZA SERIKALI KUBORESHA USIMAMIZI NA USHIRIKISHWAJI WA
WANANCHI

Sekretarieti za Mikoa yote 26 ya Tanzania Bara na Halmashauri zake 185, leo zimezindua tovuti
zake mpya katika uzinduzi wa kitaifa, tukio lililofanyika mkoani Dodoma, mgeni rasmi akiwa Waziri
wa Nchi, Ofisi ya Rais - Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, Mhe. George Simbachawene.
Uzinduzi huu uliweza kuonyesha muonekano mpya wa tovuti za serikali — mpangilio sanifu ambao
utatumiwa na Mamlaka za Mikoa na Halmashauri nchini kote, ili kuboresha huduma kwa wananchi.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais — Menejimenti ya Utumushi wa Umma, Mhe. Angela Kairuk, na
Waziri wa Habari, Utamaduni Sanaa na Michezo, Mhe. Dkt. Harrison Mwakyembe, na Mkurugenzi

Msaidizi wa Shirika la Maendeleo ya Kimataifa la Marekani (USAID/Tanzania), Tim Donnay, pia
walihudhuria.

Matumizi yenye ufanisi ya tovuti hizi yatachangia kuifanya Serikali kuwa wazi zaidi na yenye
kuwajibika, pia itawezesha Serikali kuboresha huduma zake kwa wananchi. Kwa miaka mingi
wananchi wamekuwa wakipoteza muda mwingi katika kona za IHalmashauri zao wakihitaji taarifa,
mathalan, jinsi ya kupata leseni ya biashara ama taarifa juu ya shule na vituo vya afya. Hata hivye,
maelezo na dashibodi zilizomo katika Tovuti zitatoa taarifa muhimu, hivyo kuokoa muda na
kuiwezesha Serikali kutoa huduma zilizo bora kwa wananchi wake.

Hili litafanikiwa kwa sehemu kubwa kwa kuboresha mawasiliano ya ndani kati ya mihimili
inayotawala pamoja na mawasiliano na-umma. Mfano, tovuti hizi zitaimarisha utawala bora kwa
kukuza jitihada za uwazi wa Serikali katika ngazi ya Kitiafa na Halmashauri, kwa kuwezesha Tawala
za Mikoa na Mamlaka za Serikali za Mitaa kushirikisha taarifa na nyaraka kwa wananchi na sekta
binafsi. Tovuti pia zitaboresha usimamizi wa ndani na ufanisi kwa kuongeza urahisi wa upatikanaji
wa taarifa, kuanzisha hifadhi ya taarifa za Halmashauri, kuboresha mawasiliano ndani ya Tawala za
Mikoa na kati ya Serikali za Mitaa na kitaifa, na kuboresha taarifa za Serikali zinazoenda na wakati.
Zaidi ya yote, tovuti zilizozinduliwa zitakuza matumizi ya taarifa, uwajibikaji, uwazi, ushiriki wa
wananchi, tija na ufanisi.

Tovuti mpya za Serikali zimeundwa na Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-
TAMISEMI) kwa kushirikiana na Wakala ya Serikali Mtandao (eGA), na Shirika la Maendeleo ya
Kimataifa la Marekani (USAID). Juhudi hizi zinafanyika chini ya Mradi wa Uimarishaji wa Mifumo
ya sekta za Umma (PS3), Mradi wa miaka mitano unaofadhiliwa na Shirika la Maendeleo ya
Kimataifa la Marekani (USAID). Mradi huu uliundwa kwa kushirikiana na Serikali ya Tanzania.

Katika uzinduzi mkoani Dodoma, Mkurugenzi Msaidizi wa USAID/Tanzania, Tim Donnay, alieleza:
“Umuhimu wa uzinduzi huu hauegemei katika kujenga ufanisi, uwazi na imani kwa wananchi pekee.

Unaegemea pia katika umuhimu wa kuzipa mamlaka Halamshauri, pamoja na nguvu ya kufanya
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maamuzi.
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Tovuti hizi mpya ni hatua muhimy sana katika muelekeo hun. Hii inaonyesha kujitoa kwa
ugawanyishaji wa mamlaka kwa kuziruhusu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa kutumia
taarifa kujibu mahitaji ya wananchi

Uzinduzi huu wa Kitaifa ni muendelezo wa uzindizi wa tovuti za Tawala za Mikoa mitano na
Halmashauri 37 kutoka Kanda ya Ziwa ambazo zilizinduliwa mwezi Februari. Kwa ushirikiano
wa TAMISEMI, eGA na USAID, utekelezaji wa tovuti za Serikali unahakikisha kwamba Mikoa
yote na Halmashauri zake zinpatiwa mifumo bora ya kushirikisha wananchi na kuboresha
usimamizi.
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