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TANGAZO LA MWALIKO KWA TAASISINA ASASI ZA KIRATA ZENYE NIA
YA KUTOA ELIMU YA MPIGA KURA KATIKA UCHAGUZI MDOGO WA
MADIWANI KATIKA KATA 23 ZA TANZANIA BARA

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kuendesha uchaguzi mdogo wa Madiwani katika
kata 23 za Tanzania Bara. Uchaguzi huo utafanyika siku va jumatano tarehe 20 Machi,

2024 katika kata zifuatazo: -

Na.  Mkoa Halmashauri ya Kata
1. | Dar es Salaam Manispaa ya Kigamboni Kimbiji
2. | Kigoma Manispaa va Kigoma/ Ujiji Kasingirima |
3. | Tabora Manispaa va Tabora | Ndevelwa |
|
4. | Pwani Mji Kibaha Msangani |
Wilaya ya Bagamoyo Fukayosi
Wilaya va Kibiti Mlanzi
5. | Ruvuma Mji Mbinga Utiri
Wilaya va Songea Mbingamhalule
6. | Geita Wilaya va Mbogwe Isebya '
|
7. | Lindi Wilaya va Kilwa Kibata '
8. | Mara Wilaya ya Musoma Mshikamano
Wilaya ya Butiama Busegwe
9. | Mbeya Wilava ya Kyela Nkokwa
10.| Morogoro Wilaya ya Mlimba Kamwene




Na.  Mkoa Halmashauri ya Kata
11.| Mtwara Wilaya ya Nanyumbu Chipuputa
12.| Mwanza Wilaya ya Sengerema Buzilasoga
Wilaya va Kwimba Mhande
13.| Rukwa Wilaya ya Nkasi Kabwe
14.| Simiyu Wilaya ya Meatu Bukundi
15.| Tanga Wilaya ya Muheza Mkuzi
Wilaya ya Mkinga Boma
Mtimbwani
Mayomboni

Kwa mujibu wa kanuni ya 3 ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa (Uchaguzi wa
Madiwani) za mwaka 2020, Tume ina wajibu wa kutoa elimu ya mpiga kura nchi nzima,

kuratibu na kusimamia taasisi na asasi za kiraia zinazotoa elimu hiyo.

Hivyo, kupitia tangazo hili, Tume ya Taifa va Uchaguzi inakaribisha maombi kutoka
taasisi na asasi za kiraia nchini zenye nia va kutoa elimu ya mpiga kura katika uchaguzi
mdogo wa madiwani katika kata 23 za Tanzania Bara kama ilivyoainishwa kwenye

jedwali.

Taasisi na asasi za kiraia zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura zinatakiwa kuwasilisha

hayo vatapokelewa kuanzia tarehe 15 hadi tarehe 20 Februari, 2024.

Barua ya maombi inatakiwa kuainisha mambo yafuatayo kuhusu taasisi au asasi husika: -

i.  Iwe imesajiliwa kwa mujibu wa Sheria za Tanzania;
ii. Iwe imefanya kazi nchini kwa kipindi kisichopungua miezi sita tangu
kusajiliwa kwake;
iii.  Ikiwa taasisi au asasi ya kiraia inahusisha watendaji wa kimataifa, miongoni
mwa watendaji wake wakuu, wawili ambao taarifa zao zitawasilishwa

wanapaswa wawe Watanzania;
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iv.  Katika utendaji wake, iwe haijahusishwa na uchochezi au kuvuruga amani; -
v. Iwe na uzoefu wa kutoa elimu ya mpiga kura; na

vi. Iwe tayari kujigharamia katika kutoa elimu ya mpiga kura.

Aidha, maombi hayo yanatakiwa kuambatishwa na: -

i Nakala au kivuli cha cheti cha usajili;
il. Nakala au kivuli cha Katiba va taasisi au asasi ya kiraia;
iil. Majina matatu ya viongozi wa juu wa taasisi au asasi va kiraia;
iv. Anuani kamili ya makazi na namba za simu za ofisi na za viongozi wake; na
v.  Ratiba itakayoonesha tarehe na mahali elimu ya mpiga kura itakapotolewa

katika halmashauri husika.

Tume haitahusika na utoaji wa rasilimali fedha au rasilimali nyingine kwa ajili ya
kugharamia zoezi la utoaji wa elimu ya mpiga kura kwa taasisi au asasi za kiraia

zitakazopewa kibali.

Limetolewa leo tarehe 15 Februari, 2024 na: P

MKURUGENZI WA UCHAGUZI
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