

Elimu Sekondari

Majukumu ya Idara ya Elimu Sekondari

- Usimamizi wa Taaluma ya wanafunzi.
- Usimamizi wa uboreshaji wa Miundo mbinu ya kufundishia na kujifunzia na uandikaji wa taarifa zake.
- Usimamizi wa michezo ya UMISSETA kuanzia ngazi ya shule, Wilaya, Mkoa, Kanda na Taifa.
- Kusimamia na kuhakikisha walimu wanapata maslahi yao mbalimbali kwa mujibu wa taratibu na miongozo iliyopo.
- Kuratibu na kusimamia mafunzo kazini, kwa wakuu wa shule na walimu ili kuwajengea uwezo katika utekelezaji wa majukumu yao.
- Huduma mbalimbali kwa walimu, wanafunzi na jamii kwa ujumla.
- Kuhudhuria vikao mbalimbali vya kisheria na uandaaji wa taarifa za robo mwaka, nusu mwaka na mwaka mzima.
- Kuratibu na kusimamia zoezi la uendeshaji wa mitihani ya kidato cha sita, nne na pili.
 - Kufuatilia nidhamu ya walimu na wanafunzi shuleni
- **9.1: Malengo** Halmashauri ya Wilaya ya kibaha ina jumla ya shule za Sekondari 13, ambapo shule 8 ni za Serikali na 5 ni za Binafsi. Idara ya Elimu Sekondari imeendelea kuratibu shughuli mbalimbali za Elimu kama ifuatavyo; **UTEKELEZAJI ELIMU SEKONDARI**
 - - Kuendelea kutekeleza azma ya kuwa na angalau Shule moja ya kidato cha tano na sita. Kwa kila tarafa
 - Shule 02 za kidato cha Tano na Sita zimeanzishwa kwenye Tarafa ya Mlandizi na Soga ambazo ni Kilangalanga na Rafsanjan Soga. **Utekelezaji**

Kuendeleza na kuimarisha mafanikio katika ujenzi wa Shule kwa kuongeza Idadi ya walimu, kununua vifaa vya maabara na vitabu ili kuongeza ufanisi katika utoaji wa elimu ya sekondari.