
 

HALMASHAURI      YA WILAYA YA KIBITI 

 
 

Ukurasa wa 1 kati ya5 
 

Kumb. Na MJSS/F1/2021 

 

Mzazi/mlezi wa mwanafunzi___________________________________________________ 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE 

1. Ninayo furaha kukujulisha kuwa kijana wako _______________________________ 

amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika Shule ya Sekondari Mjawa mwaka 

2021. Shule yetu iko kijjii cha Mjawa Wilaya ya Kibiti Mkoa wa Pwani, ni shule ya 

kutwa na mchanganyiko  (Wavulana na Wasichana) muhula wa masomo utaanza 

Tarehe___________. Unatakiwa kumleta shuleni tarehe___________ na mwisho wa 

kuripoti ni tarehe ___________ Iwapo kijana wako hatofika shuleni hadi tarehe 

___________ hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yako.  

2. MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIWA.  

2.1 SARE YA SHULE  

(a) Kwa wavulana ni: 

i. Suruali 02 rangi nyeusi (isiwe modo /mdomo wa chupa 

ii. Mashati mawili mikono mifupi meupe. 

iii. Viatu vyeusi vya ngozi  jozi 02  

iv. Soksi nyeusi jozi 02  

v. Mkanda mweusi 

vi. Bukta rangi ya bluu kwa ajili ya michezo 

vii. Raba rangi nyeupe kwa ajili ya michezo 

viii. T-shirt ya rangi ya bluu kwa ajili ya michezo 

 

(b) Kwa wasichana : 

i. Sketi mbili nyeusi mshono wa linda boksi ziwe ndefu kuvuka magoti  

ii. Viatu vyeusi vya ngozi visiwe na visigino virefu  

iii. Raba  rangi nyeupe kwa ajili ya michezo/track suit 02 kwa ajili ya michezo 

iv. Soksi nyeupe jozi mbili 

v. Mashati meupe mikono mifupi au nusu kanzu itakayovaliwa na hijabu jozi 02. 

3. MAHITAJI YA DARASANI 

i. Madaftari makubwa (Counter book) au daftari zenye kurasa 80 ziwe kumi. 

ii. Mkebe wa Hisabati 

iii. Kamusi ya kiingereza na Kiswahili (Dictionary) 

iv. Begi la kubebea madaftari 

v. Kalamu za wino wa blue/nyeusi na penseli za kutosha 
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4. MAMBO MENGINE  

I. Mwanafunzi aje na fagio ya chelewa ya wima 

II. Mwanafunzi anatakiwa kuleta kiti na meza ( rejea kikao cha wazazi tarehe 

17/12/2020) 

5. UTORO/UJAUZITO KWA MWANAFUNZI 

Pamoja na operesheni kubwa kitaifa, tumejipanga pia na kuthibiti utoro/ujauzito kwa 

utaratibu maalum; 

 Kwa utoro wa jumla wa majuma 02, mwanafunzi ataitwa na mzazi/mlezi wake 

mbele ya kamati ya Nidhamu/Mkuu wa shule 

 Utoro wa jumla ya majuma 04, mwanafunzi ataitwa na mzazi/mlezi wake mbele 

ya Kamati ya Bodi ya Shule 

 Utoro wa zaidi ya majuma 04 mwanafunzi na mlezi/mzazi wake wataitwa mbele 

ya Afisa Mtendaji Kata kwa ajili ya kufikishwa mahakamani. 

 Tafadhali sana, kuwa makini na maelezo/maelekezo haya na kuyatekeleza 

 Vifaa vilivyoagizwa vitakaguliwa siku ya kuripoti 

Motto wa Shule yetu ni Fanya Vizuri Zaidi (Do the Best) 

 

KARIBU SANA!! 

 

________ 

NGOZI, A. C 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

HALMASHAURI      YA WILAYA YA KIBITI 

 
 

Ukurasa wa 3 kati ya5 
 

SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA KUZINGATIA UWAPO SHULENI NA NJE YA SHULE 

1. Unapokuwa eneo la shule; vaa sare za shule, sare za michezo kwa siku za michezo (shati jeupe 

la mikono mifupi[lililochomekewa muda wote]sketi/suruali nyeusi) na t-shirt za blue [zenye 

nembo ya shule] zisizobana, kiatu cheusi [cha kamba, kisicho na madoido; raba na ‘boots’ si 
sehemu ya sare) na soksi (wasichana nyeupe/wavulana nyeusi) 

2. Unatakiwa kuongea Kiingereza wakati wote uwapo shuleni. 

3. Kutii kengele inapogongwa na kufika eneo husika kwa haraka 
4. Fuata ratiba kwa kuhudhuria unakotakiwa kwa wakati. 

5. Kuwahi shule tarehe husika ya kufungua shule, na saa moja kamili asubuhi kila siku za wiki, 

zaidi ya hapo utahesabika mchelewaji. 

6. Huruhusiwi kuondoka kabla ya muda ama kuwa mbali na eneo la shule muda wa masomo na 
wakati wa mapumziko mafupimafupi, isipokuwa kwa ruhusa maalum (utapewa pass) 

7. Sharti kuheshimuWimbo waTaifa na Bendera yaTaifa. 

8. Ni MARUFUKU kufuga ndevu/sharubu, nywele, kupaka kucha rangi/hina kwenye 
kucha/midomo, kuchonga nyusi, kuvaa hereni, kunyoa kihuni (kiduku, kipara cha wembe, panki, 

n.k) 

9. Ni MARUFUKU kuvuta sigara, tumbaku, kubwia ugoro, kunywa pombe au kutumia kilevi cha 
aina yoyote, kuingia vilabu vya pombe, nyumba za wageni (guest house) 

10. Heshimu walimu, wafanyakazi, viongozi (viranja, viongozi wa madarasa) wageni, shuleni na nje 

ya shule (wapokee mizigo).  

11. Kuwajibika katika shughuli zote za kishule; Kitaaluma, kazi za mikono na shughuli za 

kimichezo. 
12. Onesha ushirikiano baina ya wanafunzi na walimu.  

13. Tunza vifaa na mali za shule 
14. Si ruksa kuchukua mali za shule yakiwemo mazao bila ruhusa ya mwalimu mwenye dhamana. 

15. Kuwa nadhifu wakati wote (usafi wa mwili , mavazi, na mazingira, madarasa, viwanja vya 

michezo na kutunza bustani.  

16. Hurusiwi kumiliki simu, radio, wala kamera uwapo shule. 
17. Ruhusa/taarifa ya ugonjwa, dharura inaombwa/kutolewa na mzazi/mlezi wa mwanafunzi husika. 

Makosa yanayoweza kusababisha kusimamishwa/kufukuzwa shule: 
i. Kudharau Bendera ya taifa au wimbo wa Taifa na alama nyingine za Taifa.  

ii. Kupigana au kupiga(ugomvi) 

iii. Kudharau uongozi wa shule, walimu na viongozi wa wanafunzi 

iv. Kukataa au kugomea adhabu 
v. Kutukana, Wizi, Ubakaji 

vi. Uasherati na ushoga 

vii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, sigara, kuberi, cocaine n.k 

viii. Kusababisha, kupata au kutoa mimba 

ix. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

x. Kuoa au kuolewa 

xi. Kumiliki na kutumia simu ya mkononi, radio na kamera shuleni. 

xii. Utoro sugu 

xiii. Kuchochea, kugoma na kuongoza mgomo au kushiriki kuvuruga amani na usalama was hule au watu 

wengine 

xiv. Makosa ya jinai 

TII SHERIA BILA SHURUTI KWA MAENDELEO YA SHULE YETU! 
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FOMU YA KUKIRI/KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO 

MENGINE YANAYOTOLEWA NA SHULE 

Mimi _______________________________________ mzazi/mlezi wa mwanafunzi 

__________________ wa Kidato cha ______________ katika Shule ya Sekondari Mjawa, 

ninakiri kwamba nimesoma na kuelewa maelekezo ya shule na nathibitisha kuwa nipo tayari 

kuyafuata kikamilifu kama nitakavyoelekezwa na Uongozi wa shule, Bodi ya Shule au 

Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti kwa maendeleo ya shule na mwanafunzi. Hii ni pamoja na 

upatikanaji wa huduma zote anazotakiwa kuzipata. 

S. L. P  ___________, Kitongoji cha ____________, Kijiji cha __________, Kata ya ________ 

Tarafa __________,    Simu _________________  Saini ______________________________ 

Mimi _________________________, mwanafunzi NAKUBALI/SIKUBALI (kata isiyohusika) 

nafasi hii niliyopewa na serikali/taifa kusoma katika shule hii. Naahidi kujifunza masomo yote 

kwa bidii na kufanya mitihani yote na kwamba nitakuwa mwaminifu na mvumilivu, sitakuwa 

mtoro wala mdanganyifu kwa muda wote na mahali popote, pia nitafuata sheria na taratibu za 

shule kama nitakavyoelekezwa na uongozi wa shule . 

Mgomo au maandamano kwangu mwiko! 

Jina la Mwanafunzi _______________________________________ 

Tarehe   ______________  Saini ___________________ 

KIAMBATANISHO ‘C’: USAJILI 

(IjazwenakukabidhiwaOfisiyaMsajiliShuleni) 

Jina Kamili la Mwanafunzi: ____________________________ 

Tarehe ya Kuzaliwa: ____________________________ 

Mahali alipozaliwa: ____________________________ 

Uraia: ____________________________ 

Shule ya Msingi alipomaliza: ____________________________ 

Dini yake: ____________________________ 

   

 Jina la Mzazi/Mlezi: ____________________________ 

  Kazi ya Mzazi/Mlezi:  

Anuani yake: 

Namba ya simu: 

___________________ 

___________________ 

___________________ 

(Mabadiliko yoyote mawasiliano hapo juu yawasilishwe shuleni mara moja ) 

Majina ya Ndugu/Jamaa wa Karibu na mawasiliano yao 

Na. Jina Uhusiano Anuani/Simu 

01.     

02.     
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REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 

To: THE MEDICAL OFFICER, 

____________________ 

____________________ 

____________________ 

____________________ 

 

Please examine ……………………………………………………. 

As his/her fitness as a student in the following areas:- 

1. Eye sight ……………………………………………………. 

2. Hearing   ……………………………………………………. 

3. Speech   ……………………………………………………. 

4. Specimen ………………………………………………….. 

i. Stool ……………………………………………………. 

ii. Urine ……………………………………………………. 

iii. Blood ……………………………………………………. 

5. Asthma    ……………………………………………………. 

6. T. B ………………………………………………………….. 

7. Pregnancy (for girls) ……………………………………………………. 

8. Other diseases …………………………………………………………… 

9. Any disability reported ……………………………………………………. 

10. Hereditary diseases especially Diabetes/ Epileptic …………………………… 

MEDICAL CERTIFICATION: 

Ihave examined the above mention student and found that he/she is physically fit/unfit as a 

student. 

Signature: ………………         Station……………………………… 

Designation: ………………       Date: ……………………………… 

Note: At the examination please treat the individual for any illness noted. 

 


