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JINA LA MWANAFUNZI……………………………………………………………………………………………………
S/M………………………………………………….
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MLANZI MWAKA 2021
1.0  Utangulizi 
Ninayo   furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza (1) Katika shule hii mwaka 2021 .Tunakupongeza kwa mafanikio hayo, hongera sana.

Shule ya sekondari mlanzi ni shule ya kutwa na ni mchanganyiko,yaani wavulana na wasichana kuanzia kidato cha kwanza mpaka cha nne. Shule hii ipo katika mkoa wa Pwani,wilaya ya kibiti kata ya mlanzi na kijiji cha mlanzi.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 na masomo yataanza tarehe hiyohiyo kutokana na sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978,na marekebisho yake ya mwaka 2000;kama  hutaripoti shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo utakuwa umejifuta shule mwenyewe,hutapokelewa na utapoteza nafasi yako,pia hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yako na mzazi/mlezi wako. Pia unatakiwa kuwahi shuleni ili kusoma kozi ya kiingereza ambayo hufundishwa wiki sita za mwanzo kwa  wanafunzi wa kidato cha kwanza ili kuwawezesha kumudu masomo ya sekondari ambayo hufundishwa kwa lugha ya kiingereza.Ukikosa kozi hii ni vigumu kumudu masomo yako hapa shuleni.










2.0  Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1 Sare ya shule
Wavulana:
(a) Suruali mbili (2) rangi damu ya mzee
(b) Suruali mbili (2) nyeusi (kwa ajili ya kazi za nje)
(c) Shati nyeupe mbili (2) mikono mifupi
(d) Viatu vyeusi vya ngozi
(e) Mkanda mweusi wa kuvalia suruali
(f) Soksi jozi mbili (2) rangi nyeusi
(g) Viatu vya michezo na nguo za michezo (rangi ya bluu)
(h) T-shirt moja (1)rangi ya bluu yenye nembo ya shule ambayo itatumika kama sare maalumu ya shule ni lazima awe nayo (T-shirt zinapatikana madukani mlanzi)
Wasichana:
(a) Sketi mbili (2) rangi  damu ya mzee
(b) Sketi mbili (2) nyeusi (kwa ajili ya kazi za nje)
(c) Shati nyeupe mbili za mikono mifupi
(d) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye soli fupi na vinavyofunika nyayo
(e) Soksi nyeupe jozi mbili (2)
(f) Hijabu rangi nyeupe
(g) Viatu vya michezo na nguo za michezo (rangi nyekundu)
(h) T-shirt moja (1) rangi ya bluu yenye nembo ya shule ambayo itatumika kama sare maalum ya shule ni lazima awe nayo (T-shirt hizi zinapatikana madukani mlanzi)
2.2 Mahitaji mengine
(a) Daftari kubwa 2-Quire (au Zaidi) kumi (10)
(b) Begi la kubebea madaftari na viatu
( c) Mkebe wa hesabu (mathematical set)
(d) Peni za kutosha, penseli na rula
(e) Dictionary (kamusi ya kiingereza)
(f) Ufagio mmoja (1) wa  chelewa wenye mpini kwa ajili ya usafi wa eneo lako utakalopangiwa
  NB: 1. Kwa wavulana suruali zisiwe za kubana (modo), zivaliwe na mkanda mweusi wa ngozi usiwe na chuma (Bacon),na pia suruali zisiwe na malinda na kwa chini  ziwe size ya nch 2 upana.
         2. Kwa wasichana sketi ziwe ndefu zinazovuka magoti nchi sita
         3. Ushonaji wa sare uzingatie aina ya mishono iliyoelekezwa na aina ya 
             Kitambaa kilichotajwa, Kwenda kinyume na maelekezo uliyopewa shule 
             Haitakupokea
        4. Matumizi na mahitaji yako yote ya shuleni yanategemea kutoka kwa mzazi/
            Mlezi wako ili uweze kusoma vizuri
    5. Uongozi wa shule unakutakia maandalizi mema ya kujiunga na shule yetu.


3.0: Sheria na Kanuni Muhinu za shule hii
Shule hii inaendeshwa  kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sharia Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu,Sayansi ,Teknolojia na Ufundi,yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais-TAMISEMI lenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:
a) Heshima kwa  viongozi,wazazi,wafanyakazi,wanafunzi wengine ni jambo la lazima ;
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani nan je ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima ;
c) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani nan je ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule;
e) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);
f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule;
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati; na
i) Kutunza mali za umma.

3.1: Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kubeli na n.k
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
g) Kuzalau bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito/kupata mimba au kumpa mtu mimba ndani na nje ya shule
i) Kuoa au kuolewa 
j) Kutoa mimba
k) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
l) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0: Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa shuleni na   
        Mwanafunzi
a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospital ya serikali .Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni 
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai,
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0:Tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleleza kikamilifu


KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MLANZI


……………………………………….

TELENSIO L.LEONARD
MKUU WA SHULE 






















KIAMBATANISHO “A”

SHULE YA SEKONDARI  MLANZI 
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI (USAJILI)
(Ijazwe na mwanfunzi na kukabidhiwa ofisi ya kujiandikisha shuleni)

1. Jina kamili la mwanfunzi………………………………………………………………………………………

2. Tarehe ya kuzaliwa………………………………………………………………………………………………..

3. Mahali alipozaliwa……………………………………………………………………………………………..…..

4. Uraia…………………………………………………………………………………………………………………….

5. Shule anakotoka …………………………………………………………………………………………………..

6.  Dini…………………………………………………………………………………………………………………………

Jina kamili la mzazi………………………………………………………………………………………………...

(a) Kazi ya mzazi/mlezi………………………………………………………………………………………

(b) Anuani yake………………………………………………………………………………………………...

(c) Simu ya nyumbani……………………………………………………………………………………….
Majina ya ndugu wanne (4)aujamaa wa karibu na anuani zao:
	NA.
	JINA LA NGUGU/JAMAA
	UHUSIANO
	ANUANI/SIMU

	1
	
	
	

	2
	
	
	

	3
	
	
	

	4
	
	
	



Ahadi ya mwanafunzi
Mimi……………………………………………………………………………………………ambaye nimepata nafasi ya masomo kidato cha ………………katika shule ya sekondari Mlanzi,NIMEKUBALI nafasi hii niliyopewa.
Ninahidi kuwa nitatii na kutekeleza kikmilifu sheri,kanuni na taratibu za shule wakati wote nikiwa mwanfunzi wa shule hii.Nitatumia uwezo wangu kwa juhudi kubwa ili kupata maendeleo na mafanikio mazuri katika masomo yangu.

Nitahudhuria vipindi vyote vya vya darasani na nje masomo na nitafanya mazoezi na mitihani yote nitakayopewa.Nitawaheshimu nitatii na kutekeleza maelekezo halali ya walezi nan a viongozi wakiwmo walimu,wafanyakazi wasio walimuna wote watakaokuwa na mamlaka  juu yangu kwa mujibu wa sharia na taratibu za shule
Ninafahamu  kwamba kukiuka kwangu ahadi hii kutanipotezea nafasi yangu ya masomo
Saini ya mwanafunzi…………………………………………………………………….. tarehe……………………………

KIAMBATANISHO “B”
SHULE YA SEKONDARI MLNZI
FOMU YA AHADI YA MZAZI/MLEZI(Ijazwe na mzazi/mlezi)


A: MAELEZO BINAFSI YA MZAZI
1. Jina kamili la mzazi………………………………………………………………………………………………………………………..

2. Utaifa ………………………………………………………………………………………………………………………………………….

3. Uraia…………………………………………………………………………………………………………………………………………..

4. Anuani ya mzazi/mlezi…………………………………………………………………………………………………………….

5. Sehemu unayoishi…………………………………………………………………………………………………………………….

6. Mtaa/kitongoji……………………………………………………………………………………………………………………………

7. Nambari ya simu……………………………………………………………………………………………………………………….

Eleza kama mtoto wako ana matatizo yoyote ya kiafya…………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………..

B: MAELEZO YA KIKAZI
1. Jaza jina la mwajiri………………………………………………………………………………………………………………………….

2. Anuani/simu …………………………………………………………………………………………………………………………………..

3. Kazi ya mzazi/mlezi……………………………………………………………………………………………………………………….

C: AHADI YA MZAZI/MLEZI KUMSOMESHA MTOTO WAKE
Mimi…………………………………………………………………..mzazi/mlezi wa ……………………………………………………………..
Ninaahidi kwamba nitamhudumia mtoto wangu ……………………………………………………………………………………….

Katika mahitaji yake yote ya kishule na kwamba nitamsimamia na kumuelekeza vizuri katika kufuata sharia,kanuni na taratibu zote za shule kama zilivyowekwa na serikali.

Ninafahamu kwamba kukiuka kwangu ahadi hii kuta sababisha nichukuliwe hatua za kisheria kwa kuto mhudumia mtoto wangu kwa mahitaji yote ya msingi shuleni.

Jina la mzazi/mlezi……………………………………………………………………………………………………………………………………

Sahihi ya mzazi/mlezi…………………………………………………………….. Tarehe……………………………………………



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY  AND VOCATIONAL TRAINING
MLANZI SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
FROM: HEADMASTER,
              MLANZI SECONDARY   SCHOOL,
              P.O.BOX 52, KIBITI

TO THE MEDICAL OFFICER…………………………………………………………………………………………….
Please examine…………………………………………………………………….as his/her fitness as a student in the following areas:
1. Eyes sight……………………………………………………………………………………………………………….

2. Hearing………………………………………………………………………………………………………………….

3. Speech………………………………………………………………………………………………………………….

4. Specimen:
(a) Stool……………………………………………………………………………………………….

(b) Urine………………………………………………………………………………………………

          ( c)  Blood……………………………………………………………………………………………………

5. Asthma……………………………………………………………………………………………………………..

6. T.B………………………………………………………………………………………………………………………

7. Pregnancy (for girls)…………………………………………………………………………………………..

8. Other diseases……………………………………………………………………………………………………….

9. Any disability  as reported……………………………………………………………………………………..

10. Hereditary disease especially Diabetes/Epileptic……………………………………………………
MEDICAL CERTIFICATION:
I have examined the above named  and found that He/She is physically fit/unfit as a  student 
Signature………………………………………………………………………..station…………………………………….

Designation…………………………………………………………………… Date………………………………………






