[bookmark: _GoBack]       SHULE YA SEKONDARI ZIMBWINI,
                                         S.L.P. 45, 
                                                      KIBITI- PWANI.
                                                                       BARUA PEPE………………….       	   `   
                                                                                           MOBILE ………………………
                                                                                           TAREHE………………………
Kumb Na…………………………….

JINA LA MWANAFUNZI………………………………………………………………………..
S.L.P………......................

1.UTANGULIZI:
Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Zimbwini mwaka……… hongera sana kwa mafanikio hayo. 
Shule ya sekondari ZIMBWINI iko umbali wa kilometa moja kusini mwa  mji mkuuwahalmashauriyawilayayaKIBITI. Usafiri wa basi kutoka mjini………………unapatikana katika kituo cha mabasi cha …………………. Nauli ni tsh……………..
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe……………………..unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe………………………….. na mwisho wa kuripoti ni tarehe………………………. ndani ya siku saba.
1.Mambo muhimu ya kuzingatia
1.1 Sare za shule
a) Sare ya shule kwa wavulana ni suruali ya kijani nzito (dark green) isiyobana (chini iwe nchi 16 na yenye malinda matatu) ambayo itavaliwa na mkanda mweusi usiokuwa na urembo wowote.
b) Sare ya shule kwa wasichana ni sketi ya kijani nzito (dark green) yenye malinda makubwa kiasi, ndefu chini hadi magotini.
c) Shati nyeupe kwa wavulana na wasichana yenye mikono mifupi pamoja na nusu kanzu nyeupe kwa wasichana zenye mikono mirefu zisizo bana (kwa wanao vaa hijabu).
d) Suruali nyeusi kwa wavulana na sketi nyeusi kwa wasichana ambazo ni sare za kazi za nje au elimu ya kujitegemea (shamba dress) kwa kila mwanafunzi. Vipimo vya suruali vizingatiwe.
e) Viatu vyeusi vya kamba (gidamu), soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana.
f) Sare ya michezo kwa shule ni traki suti ya blue , fulana ya blue na raba nyeusi kwa wote.
2.2. Daftari, kalamu, mkebe wa hesabu, dictionary (kamusi) English – Kiswahili na begi la kubebea madaftari na vitabu. Ni marufuku kwa mwanafunzi kubeba madaftari na vitabu mkononi.
2.3. Chakula cha wanafunzi na nauli ya kwenda shule na kurudi nyumbani pamoja na matibabu.
2.4. Mahitaji mengine muhimu ya kibinadamu
3. 0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu,sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini, na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji  wa elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake baada ya kuripoti shule.


3.1. Mambo ya kuzingatia.
a). heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wote na jamii kwa ujumla hili ni jambo la lazima.
b). Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni            LAZIMA.
c). Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
d). Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
e). Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya      mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
f). Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
g). Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
h). Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
i). Kutunza mali za umma.
3.2. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.
a). Wizi
b). Uasherati na ushoga
c). Ubakaji
d). Ulevi na matumizi ya madaw ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, milungi, kuberi nakadhalika.
e). Kupigana au kupiga.
f). Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
g). Kudharau bendera ya taifa.
h). Kupata ujauzito
i). Kuoa au kuolewa.
j). Kutoa mimba.
k). Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki vurugu na kuhatarisha amani na usalama wa shule au watu.
l). Kukataa adhabu kwa makusudi.
m). Kuwa na simu ya mkononi.
4. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA  SHULENI NA WANAFUNZI.
a). Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa kituo cha afya cha serikali. Form hii inatakiwa ikabidhiwe kwa mkuu wa shule mara utakapo fika shuleni.
b). Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo , fujo na makossa ya jinai.
c). Form ya mzazi ya kukiri na kukubaliana sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
5. TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO, MAAGIZO HAYA NA      KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.
KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI ZIMBWINI
……………………………………………….
MKUU WA SHULE
JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, NA TEKNOLOJIA.
ANUANI YA MZAZI/MLEZI
.……………………………………
…………………………………….
.……………………………………
TAREHE……………………………………..
AFISA ELIMU MKOA,
S.L.P 30080,
KIBAHA-PWANI.

HATI YA KUKUBALI MASHARTI KUHUSU MTOTO WANGU KUSOMA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA.
Mimi………………………………………………………………………………… Mzazi/mlezi wa mwanafunzi…………………………………………………aliye soma shule ya msingi………………………... katika wilaya ya …………………………… nina kubali mtoto wangu akichaguliwa kujiunga na masomo katika shule ya sekondari ya kutwa, kuwa atasoma shule ya sekondari ya …………………………… na kulala nyumbani hapo nilipo katika kijiji cha …………………………………… Kata ya…………………….. tarafa ya…………………
1. Kwamba nitathibitisha /nitahakikisha mtoto wangu atahudhuria masomo kama kawaida na kufanya shughuli nyingine zote za kishule huku akikaa nyumbani tangu kidato cha I hadi cha IV.
2. Kwamba kwa muda huo wa miaka minne sitamsumbua mkuu wa shule, Afisa Elimu wa Wilaya, Mkoa au Wizara kutafuta nafasi ya bweni.
3. Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu nimetoa mimi mwenyewe binafsi.
Tarehe………………………………………………………………………………………………
Saini ya mzazi/mlezi……………………………………………………………………………….
Nakala kwa:-
Mkurugenzi wa elimu ya sekondari,
Wizara ya elimu, sayansi na teknolojia,
S.L.P.   9121,   DAR ES SALAAM.
FOMU II.B
HABARI BINAFSI KUHUSU MWANAFUNZI.
1. Jina la mwanafunzi (jina hilo litatumika siku zote bila kubadilika).
…………………………………………………………………………………………..
2. Tarehe ya kuzaliwa…………………………………………………………………….
3. Mahali alipozaliwa (wilaya)……………………………………………………………
4. Jina la mzazi/mlezi……………………………………………………………………..
5. Mahali anapoishi sasa  (wilaya)……………………….Mkoa.……….………………..
6. Anuani ya mzazi/Mlezi…………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………….
7. Dini ya mzazi/mlezi……………………………………………………………………
8. Kazi ya mzazi/mlezi……………………………………………………………………
9. Michezo atakayoshiriki mwanafunzi shuleni…………………………….....................
…………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………

FOMU YA K. K.
N.B. Fomu hii ijazwe na mzazi au mlezi katika sehemu yake pamoja na mwanfunzi katika sehemu yake na halafu irudishwe hapa shuleni.
Mimi………………………………………………………………………………………………...
Mzazi/mlezi wa mtoto wangu…….…………………………………………………………………
Nimesoma, nimeelewa na ninakubali masharti yote yanayohusu mtoto wangu kuingia shule ya sekondari Zimbwini, nitampatia mahitaji yote yanayotakiwa na nitashirikiana na walimu wa shule ya sekondari Zimbwini katika kumlea vizuri mtoto wangu ili apate kunufaika na elimu atakayoipata hapa shuleni.
Saini ya mzazi/mlezi ……………………………………………………………………………….
Anuani ya mzazi/mlezi ………………………………………………………………………...............................................
……………………………………………………………………………………………………..
Mimi ………………………………………………………………………………………………
mwanafunzi naelewa ni dhamana kubwa sana kwangu kupata nafasi katika shule ya serikali. Naahidi kutii sheria za shule  na ninahitaji kuwa mwanafunzi mwema mwenye bidii na nidhamu katika kazi zote za mikono na za darasani kwa muda wote nitakaoishi shuleni Zimbwini.
“naahidi daima nitaweka moyo wa ujasiri na uzalendo mbele, utovu wa nidhamu kwangu itakuwa mwiko.”
Saini ya mwanafunzi………………………………………………………………………………..
Tarehe……………………………………………………………………………………………….
FORM  M.E (Medical Examination)
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND TECHNOLOGY
ZIMBWINI SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FROM:  ZIMBWINI SECONDARY SCHOOL
P.O BOX. 45,
KIBITI-PWANI.

TO;
MEDICAL OFFICER
………………………………………………………………………………………………………
Name of student…………………………………………………………………………………….
Please examine the above named person as his/her fitness appointment as a student in your examination, please include the following.
1. Eye test………………………………………………………………………………….
2. Ears………………………………………………………………………..…………….
3. Blood test………………………………………………………………………………..
4. Stool examination……………………………………………………………………….
5. Asthma…………………………………………………………………………………..
6. Pregnancy………………………………………………………………….……………
7. T.B …………….………………………………………………………………………..

ADITIONAL INFORMATION.
Physical defect or impairment (s) infection or family disease etc.
………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………………….……………...
I have examined the above and consider that he/she is physical fit/unfit to pursue school work.
Signature……………………………………………………………………………........................
station……………………………………………………………………………………………….
Designation…………………………………………………………………………………………
date………………………………………………………………………………………………….
NOTE; at the time examination, treat the individual for any ailment you note.
*Delete as necessary.
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