

# Ardhi na Mipango Miji

- **Majukumu ya Idara ya Ardhi na Maliasili**
- Kuratibu uandaaji wa Mipango ya kimbinu ya kuendeleza Miji (Strategic Urban Development Plan).
- Kuratibu uandaaji wa mipango ya maeneo yaliyoendelezwa kiholela.
- Kuandaa michoro ya mipangomiji.
- Kutoa masharti ya uendelezaji wa Ardhi.
- Kupokea michoro ya Mipangomiji na taarifa za maeneo ya ardhi yanayopendekezwa kuiva kwa ajili ya uendelezaji kimji.
- Kuchambua takwimu na taarifa kwa ajili ya maandalizi ya mipango mipya ya makazi.
- Kupokea na kuweka kumbukumbu za maombi ya mabadiliko ya matumizi ya ardhi na umegaji wa viwanda.
- Kuhakikisha kwa mabadiliko ya matumizi ya ardhi yanaingizwa katika michoro.
- Kusimamia/Kuthibiti uendelezaji wa makazi.
- Kuratibu uandaaji wa mipango shirikishi ya matumizi bora ya ardhi ya vijiji.
- Kutoa ushauri wa uendelezaji wa ardhi kwa wananchi.
- Kukagua kazi za Upimaji.
- Kupima maeneo mbalimbali (Mashamba na viwanja).
- Kuandaa michoro kwa ajili ya Hatimiliki za kisheria.
- Kutunza kumbukumbu za Upimaji.
- Kurudisha mipaka.
- Kuhifadhi na Kutunza Misitu na Mazingira.
- Kuhimiza na kusimamia upandaji wa miti na kutunza misitu vijijini.
- Usimamizi, ulinzi na utunzaji wa misitu na rasilimali zake.
- Usimamizi wa sheria za Misitu.
- Kusimamia, na kufuatilia makusanyo na ushuru wa mazao ya misitu.
- Ulinzi na usimamizi wa vyanzo na kinga za maji, utunzaji wa udongo na ulinzi wa mimea.
- Kusimamia hifadhi za misitu na kutoa elimu kwa jamii.
- Kusimamia shughuli zote za ufugaji nyuki vijijini.
- Kutunza mazingira ya nyuki yaliyopo pamoja na kupanda miti ifaayo kwa nyuki.
- Kuhamasisha na kueneza kwa jamii na wanavijiji kufuga na kutunza nyukii kisasa.
- Kuhamasiha jamii kutengeneza mizinga ya kisasa ya gharama nafuu kwa kuzingatia mazingira yao
- Kuunda na kusimamia vikundi vya ufugaji nyuki vijijini.
- Kusimamia mazao ya ufugaji nyuki.
- Kutoa elimu kwa jamii kuhusu ufugaji nyuki wa kisasa huko vijijini.
- Kuhamasiha watu binafsi taasisi mbalimbali kufuga nyuki kwa lengo la kujiongezea kipato na lishe.
- Kutunza mazingira na wanyamapori.

- Kusimamia shughuli zote za wanyamapori vijijini.
  - Kulinda watu na mazao kutohariibiwa na wanyamapori.
- Kushughulikia leseni za uwindaji wa wanyamapori.