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Kibiti. 

12 Aprili, 2023.   

TAARIFA KWA UMMA 
               

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti Ndg. Mohamed I. Mavura, 
anapenda kuutaarifu umma kuwa kwa kipindi cha Julai 2022 hadi kufikia Machi 2023 
Halmashauri imepokea kutoka Serikali kuu kiasi cha shilingi 1,944,831,178.06 kwa ajili ya 
utekelezaji wa Miradi mbalimbali ya Maendeleo. Fedha hizi ni sawa na asilimia 76.56 ya 
lengo la Mwaka 2022/2023. Ifuatayo ni Miradi itakayotekelezwa kwa fedha hizi:- 
 

1. Kiasi cha shilingi 424,478,978.06 kwa ajili ya ukamilishaji wa Jengo la utawala la 
Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti. 

2. Kiasi cha shilingi 150,000,000.00 kwa ajili ya Ujenzi wa Nyumba ya Mkurugenzi 
Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti. 

3. Kiasi cha shilingi 66,103,000.00 Fedha za mfuko wa Jimbo kwa ajili ya Miradi 
iliyoibuliwa na jamii  katika Kata zote za Wilaya ya Kibiti.  

4. Kiasi cha shilingi 100,000,000.00 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa tiba katika Zahanati 68 
zilizopo Wilayani Kibiti. 

5. Kiasi cha shilingi 100,000,000.00 kwa ajili ya ukamilishaji wa Zahanati katika Vijiji vya 
Nyakaumbanga na Nyambwanda. 

6. Kiasi cha shilingi 150,000,000.00 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa tiba kwa vituo vitano 
vya afya. 

7. Kiasi cha shilingi 100,000,000.00 kwa ajili ya ununuzi wa vifaa  tiba kwa  ajili ya afya 
ya kinywa na macho katika Hospitali ya Wilaya. 

8. Kiasi cha shilingi 88,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa matundu ya vyoo Vituo Shikizi 
vya Mweyubaruti, Nyambele, Beta, Usimbe, Ndungutu, Zimbwini, Nyambangala na 
Kimbendu. 

9. Kiasi cha shilingi 180,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa Shule kongwe za 
Msingi za Mchinga, Mfisini, Nyambili, Kiasi, Kiongoroni, Mjawa, Kimbunga na 
Nyakinyo. 
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10. Kiasi cha shilingi 156,250,000.00 kwa ajili ya ukamilishaji wa madarasa  
Shule za Msingi za Bungu, Tomoni, Mangombela, Jaja, Mahege, Ngalengwa, Kiasi, 
Msala, Kikale na Mfisini. 
 

11. Kiasi cha shilingi 90,000,000.00 kwa ajili ya ukamilishaji ujenzi wa maabara katika 
Shule za Sekondari za Ruaruke, Mjawa na Zimbwini. 

12. Kiasi cha shilingi 50,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa bwalo Shule ya Sekondari  
Mahege. 

13. Kiasi cha shilingi 50,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa uzio na ukamilishaji wa bweni la 
watoto wenye mahitaji maalum Shule ya Msingi Kitundu. 

14. Kiasi cha shilingi 60,000,000.00 kwa ajili ya ukamilishaji wa mabweni Shule za 
Sekondari Ruaruke na Zimbwini. 

15. Kiasi cha shilingi 200,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba za walimu katika 
Shule za Msingi za Jaja, Maparoni, Makima na Mkenda 
 

Vilevile, Halmashauri imepokea kiasi cha shilingi 1,339,871,389.02 kutoka Serikali Kuu kwa 
ajili ya mahitaji mbalimbali ya Elimu ikiwa ni pamoja na Elimu bila malipo Shule za Msingi 
na Sekondari. 
 
Hivyo, Wananchi wote, viongozi wa ngazi za Vitongoji, Vijiji na Kata mnaombwa 
kushirikiana ipasavyo katika kuhakikisha kuwa Miradi yote inakamilika kwa wakati sahihi 
na kwa ubora wa hali ya juu. 
 
Aidha, Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti anatoa shukrani za dhati kwa 
Serikali ya awamu ya sita inayoongozwa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa kuendelea 
kutoa fedha nyingi kwa ajili ya Miradi mbalimbali ya maendeleo Wilayani Kibiti, hali 
ambayo inazidi kuipa heshima kubwa Wilaya ya Kibiti pamoja na kuboresha hadhi ya 
miundombinu ya Elimu, Afya, Barabara, Maji na Umeme.  
 
 
 

 

 

 

                                                                          
Cecilia B. Dembe 

Kaimu Mkuu Wa Kitengo Cha Mawasiliano Serikalini 
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