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Na Cecilia Dembe- Kibiti DC

Wakuu wa shule, waratibu
Elimu kata. na Wenveviti wa
kamalti za shule za msingi
Wilavani Kibiti wamepatiwa
malunzo va nundaji wa
kamati za Ushirikiano wa
Wazazi na Walimu-(Uwawa).

Malunzo hayo va siku tatn
yvanayvoratibiwa na
Programu va Shule bora,
inayo jikita katika uboreshaji
wa Elimu va awali na Msingi
kwa ufadhili wa Shirika la
Msaada la ningereza UK aid
kwa kushirikiana na Serikali
va Tanzania vameanza leo
Mach I8 na vanatarajiwa
kuisha Machi 20/2023

Akizungumeza katika vzinduozi
wa malunzo hayo Makamu
Mwenvekili wa Halmashauri va
Wilava va Kibiti Mhe. Omary
Twanga amesema Kuwa
malunzo havo adhimu

valabadilisha kabisa hali va
shule nvingi hususani kalika
Laaluma za walolo welu endapo
lun valaliliwa mkazo kama
ambavyo serikali imepanga
kupitia mrdi wa Shule bora.

Ushirikiano wa Wazazi na Walimu

Donatus Mlelwa
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Nayve miaalamu wa Afua
(intervention specialist) ndg.
Dionatus Mlelwa amewaeleza
washiriki wa malunzo havo knowa
wazazi wakishirikishwa ipasavvo
watasaidia kuimarisha ustawi na
usalama wa watoto kwani utafiti
usio rasmi unaonvesha kuwa
wazazl wamekuwa mbali na watoto
kimalezi hivvo watoto wanakosa
miu wa karibu wa knmweleza
changamoto zinazowasibu
hatimave kofikia hatua va
kufanviwa vitendo vva kikatili na
udhalilishaji.

Wirzazi na Walimu wanajukumu Kubea la kuhakikisha
usalama wa watoto waapo shuleni au nyumbani ¥

washiriki wa mafunzo hayo
wamebaini kuwa ushiriki wa

Wazazi katika masuala yote
yanaychusu taaluma ya
mwanafunzi ni muhimu mno,
Hivyo wazazi wanawajibu
wa kubaini na
kuwashirikisha walimu
changamoto zinazohusu
ustawi, usalama na
ujumuishi wa wanafunazi ili
kujenga taaluma bora kwa
watoto wetu.

Washiriki wa Mafunzo hayo wakibainisha
matarajio yao baada va mafunzo hayo

Aidha washiriki wa
malunzo hayo wameahidi
kwenda kutekeleza kwa
weledi yole walivojilunza
mara tuu baada yva
kumaliza malunzo hayo



